JKDM420
JKONGMOTOR
10 chiếc
| phạm | |
|---|---|
Sự miêu tả:
Đây là trình điều khiển bước kỹ thuật số (DM420) được triển khai với công nghệ điều khiển bước tiên tiến. Nó rất dễ sử dụng và có thể được sử dụng để điều khiển động cơ bước 2 pha (từ cỡ Nema 8-Nema 17) một cách trơn tru với ít nhiệt và tiếng ồn hơn. Nó hoạt động với điện áp 18 - 30VDC và có thể cung cấp dòng điện cực đại tối đa 2.0A. Bạn có thể đặt công tắc DIP để nhận dòng điện và bước vi mô mà bạn cần.
Điều khiển dòng điện trung bình, đầu ra điều khiển dòng điện hình sin hai pha.
Đầu vào/đầu ra tín hiệu cách ly quang học.
Điều khiển bước và hướng (PUL/DIR).
Nhiều bước cho chuyển động động cơ trơn tru.
Đầu vào cách ly quang học.
Điện áp đầu vào 18 - 30VDC.
8 độ phân giải vi bước có thể lựa chọn từ 400 -12800 thông qua công tắc DIP
8 cài đặt dòng điện đầu ra có thể lựa chọn là 0,3 – 2,0A thông qua công tắc DIP
Chức năng bảo vệ ngắn mạch quá áp, thấp áp, quá dòng, pha-pha.
Dòng điện cực đại đầu ra: 0,3A - 2,0A (1,4RMS)
Điện áp đầu vào: +18VDC - 30VDC
Khí: Các loại khí dễ cháy và bụi dẫn điện đều bị cấm.
Làm mát: Làm mát tự nhiên hoặc làm mát cưỡng bức.
Môi trường: Tránh bụi, sương mù dầu và khí ăn mòn
Nhiệt độ môi trường xung quanh: 0oC - 65oC
Độ ẩm: 40%RH-90%RH
Nhiệt độ hoạt động: 50oC TỐI ĐA
Nhiệt độ bảo quản: -20oC - 80oC
| Thương hiệu | Jkongmotor |
| Người mẫu | JKDM420 |
| Loại trình điều khiển | Trình điều khiển bước |
| DC / AC |
DC |
| Động cơ phù hợp | Động cơ bước lai Nema 8 11 14 16 17 |
| Điện áp đầu vào | 18V - 30V |
| Dòng điện đầu ra | 0,3A - 2,0A |
| Cài đặt chia nhỏ | 8 (400 - 12800) |
| Môi trường lưu trữ | -20oC - 80oC |
● Điều khiển DC trung bình với đầu ra ổ đĩa AC hình sin hai pha
● Nguồn điện DC +18 ~ +30V
● Đầu vào/đầu ra tín hiệu bị cô lập về mặt quang học
● Bảo vệ ngắn mạch quá điện áp, thấp áp, quá dòng và pha-pha
● Dòng điện 8 bước, phạm vi có thể cài đặt 0,3A ~ 2,0A
● Phân khu 8 bước, phạm vi 400 ~ 12800
| Ghim | Chức năng |
| PUL | Tín hiệu xung |
| TRỰC TIẾP | Tín hiệu hướng |
| VCC | Hướng xung cho phép cung cấp điện |
| ENA- | Bật tín hiệu |
| A+ | Một pha của động cơ bước |
| MỘT- | Một pha của động cơ bước |
| B+ | Pha B của động cơ bước |
| B- | Pha B của động cơ bước |
| GND |
Đầu vào nguồn DC: 0V |
| VDC | Đầu ra nguồn DC : 18 ~ 30V |
Để điều khiển các động cơ bước mô-men xoắn khác nhau, người dùng có thể cài đặt dòng pha đầu ra của bộ điều khiển thông qua các công tắc nhúng SW1, SW2, SW3 trên bảng điều khiển, dòng điện đầu ra tương ứng với từng vị trí công tắc, dòng điện đầu ra tương ứng với các model khác nhau của bộ điều khiển là khác nhau, chi tiết xem bảng bên dưới:
| SW1 | SW2 | SW3 | ĐỈNH(A) | RMS(A) |
| TRÊN |
TRÊN | TRÊN | 0.3 | 0.21 |
| TẮT | TRÊN | TRÊN | 0.5 | 0.35 |
| TRÊN |
TẮT | TRÊN | 0.7 | 0.5 |
| TẮT | TẮT | TRÊN | 1.0 | 0.71 |
| TRÊN |
TRÊN | TẮT | 1.3 | 0.92 |
| TẮT | TRÊN | TẮT | 1.6 | 1.13 |
| TRÊN |
TẮT | TẮT | 1.9 | 1.34 |
| TẮT | TẮT | TẮT | 2.0 | 1.42 |
| Bước/Vòng/phút |
SW5 | SW6 | SW7 |
| 400 | TRÊN | TRÊN | TRÊN |
| 800 | TẮT | TRÊN | TRÊN |
| 1600 | TRÊN | TẮT | TRÊN |
| 3200 | TẮT | TẮT | TRÊN |
| 6400 | TRÊN | TRÊN | TẮT |
| 12800 | TẮT | TRÊN | TẮT |
| 4000 | TRÊN | TẮT | TẮT |
| 8000 | TẮT | TẮT | TẮT |

1, Hỏi: Động cơ không quay và không giữ mô men xoắn:
A: ① kiểm tra xem đường dây điện kết nối sai điện áp có quá thấp hay không, cần tăng điện áp hoặc sửa đường dây điện
② kiểm tra xem dây động cơ có đúng không, nếu không thì dây động cơ đúng. Kiểm tra xem dây điện của động cơ có đúng không, nếu không thì sửa lại dây điện của động cơ.
③ Tín hiệu kích hoạt có hợp lệ hay không dẫn đến động cơ không hoạt động.
④ Thông số chia nhỏ có đúng không?
⑤ Thông số hiện tại có đúng không?
2Q:Động cơ không quay nhưng có mômen giữ:
A: ① Thứ tự pha của dây động cơ bị sai, cần đổi 2 dây bất kỳ.
② Tín hiệu xung đầu vào bị sai, cần kiểm tra lại dây dẫn xung.
3Q: Mômen động cơ quá nhỏ:
A: ① Cài đặt dòng pha quá nhỏ, cần đặt dòng pha tương ứng với động cơ.
② tăng tốc quá nhanh, giảm giá trị gia tốc
③ chặn động cơ, cần loại trừ các vấn đề cơ học
④ ổ đĩa và động cơ không khớp, cần thay thế ổ đĩa thích hợp
4Q:Lỗi điều khiển động cơ:
A: ① Trình tự pha dòng động cơ sai, cần đổi hai dây bất kỳ
② Đường dây động cơ bị đứt mạch, kiểm tra và nối đúng
5Q: Đèn báo cảnh báo bật sáng:
A: ① Dây động cơ được kết nối không đúng
② Có tình trạng quá điện áp và thấp áp hay không
③ Động cơ hoặc trình điều khiển bị hỏng
6Q: Chặn tăng tốc động cơ:
A: ① thời gian tăng tốc ngắn
② mô-men xoắn động cơ quá nhỏ
③ Điện áp hoặc dòng điện thấp
© 2025 BẢN QUYỀN CÔNG TY TNHH CHANGZHOU JKONGMOTOR TẤT CẢ QUYỀN ĐƯỢC ĐẢM BẢO.